THÔNG TIN TÀI LIỆU
Thông tin cơ bản
Định dạng | |
---|---|
Số trang | 39 |
Dung lượng | 440,06 KB |
Nội dung
Ngày đăng: 26/03/2021, 08:20
Nguồn tham khảo
Tài liệu tham khảo | Loại | Chi tiết | ||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
[7] [EG] P. Erdos and E. L. Graham, On a linear diophantine problem of Frobenius, Aca Arithmetica, 45 (1972), 399-408 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[8] [K] Curtis Kifer, Extending the Linear Diophantine Problem of Frobe- nius, Preprint, (2010) | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[9] [Sh] Jeffrey Shallit, The Frobenius Problem and Its Generalizaliza- tions, Lecture Notes in Computer Science (Springer), 5257 (2008), 72-82 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[10] [Sy] J. J. Sylvester, Mathematical questions with their solutions, Ed- ucational Times, 41 (1884), 21-41 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[1] [A] J.L.R. Alfonsin, The diophantine Frobenius problem, Oxford Uni- versity Press, 2005 | Khác | |||||||||
[2] [BR] Matthias Beck and Sinai Robins, Computing the Contnuous Dis- cretely, Springer, 2007 | Khác | |||||||||
[3] [Bla] Christian Blatter, Christian Blatter, A geometric approach to the diophantine Frobenius problem, Preprint 2010 | Khác | |||||||||
[4] [Bra] Alfred Brauer, On a problem of partitions, American Journal of Mathematics, 64 (1942), 299-312 | Khác | |||||||||
[5] [By] J. S. Byrnes, On a problem of Frobenius , Journal of Combinato- rial Theory (A), 17 (1974), 162-166 | Khác | |||||||||
[6] [Cu] F. Curtis, On formulas for the Frobenius number of a numerical semigroup, Math. Scand, 67 (1990), 190-192 | Khác |
TỪ KHÓA LIÊN QUAN
TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG
TÀI LIỆU LIÊN QUAN