THÔNG TIN TÀI LIỆU
Thông tin cơ bản
Định dạng | |
---|---|
Số trang | 51 |
Dung lượng | 424,39 KB |
Nội dung
Ngày đăng: 31/03/2017, 06:19
Nguồn tham khảo
Tài liệu tham khảo | Loại | Chi tiết | ||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
[5] R. S. HAMILTON, A matrix Harnack estimate for the heat equation, Comm | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[9] P. SOUPLET and ZHANG, Sharp gradient estimate and Yau’s Liouville theo- rem for the heat equation on noncompact manifolds, Bull. London Math. Soc., 38 (2006), 1045-1053 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[10] R. SCHEON, S. T. YAU, Lectures on differential geometry, in Conference Pro- ceedings and Lecture Notes in Geometry anh Topology, vol. I, International Press, 1994 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[1] PHÙNG THỊ DIỆU TUYỀN, Cấu trúc hình học của các đa tạp đầy với bất đẳng thức Poincare có trọng, Luận văn thạc sĩ, Đại học Khoa học Tự nhiên, Đại học Quốc gia Hà Nội | Khác | |||||||||
[2] ĐỖ THỊ HẠNH, Ước lượng gradient cho phương trình khuếch tán phi tuyến trên đa tạp Riemann, Luận văn thạc sĩ, Đại học Khoa học Tự nhiên, Đại học Quốc gia Hà Nội | Khác | |||||||||
[3] E. CALABI, An extension of E.Hopf’s maximum principle with an application to Riemannian geometry, Duke Math. Jour., 25 (1958), 45-56 | Khác | |||||||||
[4] Q. CHEN, J.JOST, and H.B.QIU, Existence and Liouville theorems for V- harmonic maps from complete manifolds, Ann. Glob. Anal. Geom., 42 (2012), 565-584 | Khác | |||||||||
[6] Y. LI, Li-Yau-Hamilton estimates and Bakry-Esmeery Ricci curvature, Non- linear Anal., 113 (2015), 1-32 | Khác | |||||||||
[7] P. LI and S. T. YAU, On the parabolic kernel of the Schr¨ odinger operator, Acta Math., 156 (1986), 152-201 | Khác | |||||||||
[8] Q. J. RUAN, Elliptic-type gradient estimates for Schr¨ odinger equation on non- compact manifolds, Bull. London Math. Soc., 39 (2007), 982-988 | Khác | |||||||||
[11] N. T. Dung, N. N. KHANH, Gradient estimates of Hamilton-Souplet-Zhang type for a general heat equation on Riemannian manifolds, arXiv:1505.07790 | Khác | |||||||||
[12] L.F.Wang, Liouville theorems and gradient estimates for a nonlinear elliptic equation, J. Differential Equation (2015), Volume 260, Issue 1, 5 January 2016, Pages 567–585 | Khác |
TỪ KHÓA LIÊN QUAN
TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG
TÀI LIỆU LIÊN QUAN