1. Trang chủ
  2. » Trang tĩnh

chỉ số chính quy của tập điểm béo trong không gian xạ ảnh

66 8 0

Đang tải... (xem toàn văn)

Tài liệu hạn chế xem trước, để xem đầy đủ mời bạn chọn Tải xuống

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 66
Dung lượng 593,83 KB

Nội dung

Trong chương này, chúng tôi trình bày lại các khái niệm và tính chất liên quan đến vành phân phân bậc và môđun phân bậc; hàm Hilbert và đa thức Hilbert của môđun phân bậc hữu hạn sinh; t[r]

Ngày đăng: 31/01/2021, 09:36

Nguồn tham khảo

Tài liệu tham khảo Loại Chi tiết
1. Atiyah M.F. and Macdonald I.G. (1969), Introduction to Commuta- tive Algebra, University of Oxford Sách, tạp chí
Tiêu đề: Introduction to Commutative Algebra
Tác giả: Atiyah M.F., Macdonald I.G
Nhà XB: University of Oxford
Năm: 1969
3. Brodmann M.P. and Sharp (1998), Local Cohomology: an algebraic introduction with geometric applications, Cambridge University Press Sách, tạp chí
Tiêu đề: Local Cohomology: an algebraic introduction with geometric applications
Tác giả: Brodmann M.P., Sharp
Nhà XB: Cambridge University Press
Năm: 1998
5. Calussi G., Fatabbi G. and Lorenzini A. (2017), The regularity index of up to 2n − 1 equimultiple fat points of P n , J. Pure Appl. Algebra 221, 1423-1437 Sách, tạp chí
Tiêu đề: The regularity index of up to 2n − 1 equimultiple fat points of P n
Tác giả: Calussi G., Fatabbi G., Lorenzini A
Nhà XB: J. Pure Appl. Algebra
Năm: 2017
6. Catalisano M.V. (1991), Linear systems of plane curves through fixed fat points of P 2 , J. Algebra 142, no. 1, 81-100 Sách, tạp chí
Tiêu đề: Linear systems of plane curves through fixed fat points of P 2
Tác giả: Catalisano M.V
Nhà XB: J. Algebra
Năm: 1991
8. Catalisano M.V., Trung N.V. and Valla G.(1993), A sharp bound for the regularity index of fat points in general position, Proc. Amer. Math.Soc. 118, 717-724 Sách, tạp chí
Tiêu đề: A sharp bound for the regularity index of fat points in general position
Tác giả: Catalisano M.V., Trung N.V., Valla G
Nhà XB: Proc. Amer. Math. Soc.
Năm: 1993
9. Davis E.D. and Geramita A.V. (1984), The Hilbert function of a spe- cial class of 1-dimensional Cohen - Macaulay graded algebras, The Curves Seminar at Queen’s, Queen’s Paper in Pure and Appl. Math. 67, 1-29 Sách, tạp chí
Tiêu đề: The Hilbert function of a special class of 1-dimensional Cohen - Macaulay graded algebras
Tác giả: Davis E.D., Geramita A.V
Nhà XB: The Curves Seminar at Queen’s
Năm: 1984
12. Fulton W. (1969), Algebraic Curves, Math. Lect. Note Series, Benjamin, New York Sách, tạp chí
Tiêu đề: Algebraic Curves
Tác giả: W. Fulton
Nhà XB: Benjamin
Năm: 1969
16. Kunz E. (1985), Introduction to Commutative Algebra and Algebraic Ge- ometry, Springer-Verlag Sách, tạp chí
Tiêu đề: Introduction to Commutative Algebra and Algebraic Geometry
Tác giả: E. Kunz
Nhà XB: Springer-Verlag
Năm: 1985
20. Sinh T.N. (2017), Segre’s upper bound for the regularity index of 2n + 1 double points in P n , Hue University Journal of Science, 26, 19-32 Sách, tạp chí
Tiêu đề: Segre’s upper bound for the regularity index of 2n + 1 double points in P n
Tác giả: Sinh T.N
Nhà XB: Hue University Journal of Science
Năm: 2017
21. Sinh T.N. and Thien P.V. (2017), Segre’s upper bound for the regu- larity index of 2n + 2 non-degenerate double points in P n , Annales Univ.Sci. Budapest., Sect. Comp. 46, 327-340 Sách, tạp chí
Tiêu đề: Segre’s upper bound for the regularity index of 2n + 2 non-degenerate double points in P n
Tác giả: Sinh T.N., Thien P.V
Nhà XB: Annales Univ.Sci. Budapest., Sect. Comp.
Năm: 2017
23. Thien P.V. (2000), Serge bound for the regularity index of fat points in P 3 , J. Pure and Appl. Algebra 151, 197 - 214 Sách, tạp chí
Tiêu đề: Serge bound for the regularity index of fat points in P 3
Tác giả: Thien P.V
Nhà XB: J. Pure and Appl. Algebra
Năm: 2000
26. Thien P.V. and Sinh T.N. (2017), On the regularity index of s fat points not on a linear (r − 1) -space, s ≤ r + 3, Comm. Algebra, 45, 4123-4138 Sách, tạp chí
Tiêu đề: On the regularity index of s fat points not on a linear (r − 1) -space, s ≤ r + 3
Tác giả: Thien P.V., Sinh T.N
Nhà XB: Comm. Algebra
Năm: 2017
27. Trung N.V. (1994), An algebraic approach to the regularity index of fat points in P n . Kodai Math. J. 17, 382-389 Sách, tạp chí
Tiêu đề: An algebraic approach to the regularity index of fat points in P n
Tác giả: Trung N.V
Nhà XB: Kodai Math. J.
Năm: 1994
2. Benedetti B., Fatabbi. G. and Lorenzini. A. (2012), Segre’s bound and the case of n + 2 fat points of P n , Comm. Algebra 40, 395-5473 Khác
4. Ballico E., Dumitrescu O. and Postinghel E. (2016), On Segre’s bound for fat points in P n , J. Pure and Appl. Algebra 220, Issue, 2307- 2323 Khác
7. Catalisano M.V. (1991), Fat points on a conic, Comm. Algebra 19, 2153- 2168 Khác
10. Fatabbi G. (1994), Regularity index of fat points in the projective plane, J. Algebra 170, 916-928 Khác
11. Fatabbi G. and Lorenzini A. (2001), On the sharp bound for the reg- ularity index of any set of fat points, J. Pure Appl. Algebra 161, 91-111 Khác
13. Harbourne B. (2001), On Nagata’s conjecture, Journal of Algebra 236, 692-702 Khác
15. Hartshorne R. (1977), Algebraic Geomeotry, Springer-Verlag Khác

TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG

TÀI LIỆU LIÊN QUAN

w