Tài liệu tham khảo |
Loại |
Chi tiết |
[2] Nguyễn Văn Lập (2015), Về đa thức khả quy trên Z p nhưng bất khả quy trên Q, Luận văn Thạc sĩ, Trường Đại học Khoa học - Đại học Thái Nguyên |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Về đa thức khả quy trên Z p nhưng bất khả quy trên Q |
Tác giả: |
Nguyễn Văn Lập |
Nhà XB: |
Trường Đại học Khoa học - Đại học Thái Nguyên |
Năm: |
2015 |
|
[3] Lê Thị Thanh Nhàn (2015), Giáo trình Lý thuyết đa thức, Nhà xuất bản Đại học quốc gia Hà Nội.Tiếng Anh |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Giáo trình Lý thuyết đa thức |
Tác giả: |
Lê Thị Thanh Nhàn |
Nhà XB: |
Nhà xuất bản Đại học quốc gia Hà Nội |
Năm: |
2015 |
|
[4] H. Chao (1974), A Generalization of Eisenstein’s Criterion, Mathe- matics Magazine, Vol. 47, 158-159 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
A Generalization of Eisenstein’s Criterion |
Tác giả: |
H. Chao |
Nhà XB: |
Mathematics Magazine |
Năm: |
1974 |
|
[5] E. Diver, P. A. Leonard and K. S. Williams (2005), Irreducible quartic polynomials with factorizations modulo p, Amer. Math. Monthly, 112, No.10, 876-890 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Irreducible quartic polynomials with factorizations modulo p |
Tác giả: |
E. Diver, P. A. Leonard, K. S. Williams |
Nhà XB: |
Amer. Math. Monthly |
Năm: |
2005 |
|
[7] R. Guralnick, M. Schacher, J. Sonn (2005) Irreducible polynomials which are locally reducible everywhere, Proc. Amer. Math. Ann., 133, No. 11, 3171-3177 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Irreducible polynomials which are locally reducible everywhere |
Tác giả: |
R. Guralnick, M. Schacher, J. Sonn |
Nhà XB: |
Proc. Amer. Math. Ann. |
Năm: |
2005 |
|
[8] A. Jakhar and N. Sangwan (2018), An irreducibility criterion for in- teger polynomials, Amer. Math. Monthly, 125, 464-465 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
An irreducibility criterion for integer polynomials |
Tác giả: |
A. Jakhar, N. Sangwan |
Nhà XB: |
Amer. Math. Monthly |
Năm: |
2018 |
|
[9] J. Harrington and L. Jones (2013), A Class of Irreducible Polynomi- als,Colloq. Math. 132, 113-119 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
A Class of Irreducible Polynomials |
Tác giả: |
J. Harrington, L. Jones |
Nhà XB: |
Colloq. Math. |
Năm: |
2013 |
|
[10] M. Ram Murty (2002), Prime numbers and irreducible polynomials, Amer. Math. Mothlly, 109 , No. 5, 452-458 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Prime numbers and irreducible polynomials |
Tác giả: |
M. Ram Murty |
Nhà XB: |
Amer. Math. Monthly |
Năm: |
2002 |
|
[1] Nguyễn Khắc Hưởng (2018), Tiêu chuẩn Eisenstein về tính bất khả quy của đa thức, Luận văn Thạc sĩ, Trường Đại học Khoa học - Đại học Thái Nguyên |
Khác |
|
[6] M. Filaseta (1982), A further generalization of an irreducibility theo- rem of A.Cohn, Canad. J. Math., 34, 1390-1395 |
Khác |
|
[11] R. Thangadurai (2007), Irreducibility of Polynomials Whose Coeffi- cients are Integers, Mathematics Newsletter, 17, 29-37 |
Khác |
|
[12] , S. H. Weintraub (2013), A mild generazation of Eisenstein criterion, Proceedings of the American Mathematical Society, Vol. 141, 1159- 1160 |
Khác |
|