THÔNG TIN TÀI LIỆU
Thông tin cơ bản
Định dạng | |
---|---|
Số trang | 32 |
Dung lượng | 409,65 KB |
Nội dung
Ngày đăng: 11/09/2019, 10:16
Nguồn tham khảo
Tài liệu tham khảo | Loại | Chi tiết |
---|---|---|
[1] Nguyễn Trung Dũng, Tính ổn định và ổn định hóa của một số lớp hệ nhảy Markov rời rạc, Luận án tiến sĩ toán học, Trường Đại học Sư phạm Hà Nội 2, 2018 | Khác | |
[2] Vũ Ngọc Phát, Nhập Môn Lý Thuyết Điều Khiển Toán Học, NXB Đại Học Quốc Gia Hà Nội, 2001 | Khác | |
[3] Nguyễn Duy Tiến, Các Mô Hình Xác Suất và Ứng Dụng Phần I-Xích Markov và Ứng Dụng, NXB Đại Học Quốc Gia Hà Nội, 2005 | Khác | |
[4] R. Akella, P.R. Kumar, Optimal control of production rate in a failure prone manufacturing system, IEEE Trans. Autom. Control 31 (1986) 116–126 | Khác | |
[5] P. Bolzern, P. Colaneri, G. De Nicolao, Stochastic stability of positive Markov jump linear systems, Automatica, 50 (2014), 1181–1187 | Khác | |
[6] O.L.V. Costa, M.D. Fragoso, R.P. Marques, Discrete-time Markov jump linear systems, Springer, London, 2005 | Khác | |
[7] M. Fiedler, V. Ptak, On matrices with nonpositive off-diagonal elements and positive pricipal minors, Czechoslovak Mathemaitical Journal 12 (1962) 382–400 | Khác | |
[8] L. Farina, S. Rinaldi, Positive Linear Systems: Theory and Applications, Springer, 2000 | Khác | |
[9] Y. Guo, Stabilization of positive Markov jump systems, J. Frankl. Inst., DOI: h t tp: / /dx.doi .org/10.1016/ j .j fran kl in .2016.06.026 | Khác | |
[10] J. Lian, J. Liu, Y. Zhuang, Mean stability of positive Markov jump linear systems with Homogeneous and switching transition probabilities, IEEE Transactions on Circuits and Systems–II: Express Briefs, 62(2015), 801–805 | Khác | |
[11] J. Zhang, Z. Han, F. Zhu, Stochastic stability and stabilization of posi- tive systems with Markovian jump parameters, Nonlinear Analysis: Hybrid Systems, 12(2014), 147–155 | Khác |
TỪ KHÓA LIÊN QUAN
TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG
TÀI LIỆU LIÊN QUAN