THÔNG TIN TÀI LIỆU
Thông tin cơ bản
Định dạng | |
---|---|
Số trang | 33 |
Dung lượng | 293,04 KB |
Nội dung
Ngày đăng: 29/03/2017, 16:04
Nguồn tham khảo
Tài liệu tham khảo | Loại | Chi tiết | ||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
[2] H. H. Bauschke, J. M. Borwein, and W. Li , Strong conical hull intersection property, bounded linear regularity, Jameson’s property (G), and error bounds in convex optimiza-tion, Math. Program. Ser | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[5] E. G. Belousov, Introduction to Convex Analysis and Integer Pro- gramming, Moscow University, Moscow, 1977 (in Russian) | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[7] J. B. Lasserre, Global optimization with polynomials and the problem of moments, SIAM J. Optim., 11 (2001), pp. 796–817 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[10] Z. Q. Luo and J. F. Sturm, Error bounds for quadratic systems, in High Perpormance Optimization, H. Frenk, K. Roos, T. Terlaky, and S. Zhang, eds., Kluwer, Dordrecht, The Netherlands, 2000, pp.383–404 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[11] Y. Nesterov, Squared functional systems and optimization prob- lems, in High Performance Optimization, H. Frenk, K. Roos, T.Terlaky, and S. Zhang, eds., Kluwer, Dordrecht, The Netherlands, 2000, 1992, pp. 405–440 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[13] K. F. Ng and X. Y. Zheng, Error bounds for lower semicontin- uous functions in normed space, SIAM J. Optim., 12 (2001), pp.1–17 | Sách, tạp chí |
|
||||||||
[1] B. Bank and R. Mandel ,Parametric Integer Optimization, Mathematical Research, Vol. 39, Akademie-Verlag, Berlin, 1988 | Khác | |||||||||
[3] M. S. Bazaraa, H. D. Sherali, and C. M. Shetty , Nonlinear programming, Theory and Algorithms, 2nd ed., John Wiley , Sons, New York, 1993 | Khác | |||||||||
[4] E. G. Belousov and D. Klatte, A Frank-Wolfe type theorem for convex polynomial programs, Comput. Optim. Appl., 22 (2002), pp. 37–48 | Khác | |||||||||
[6] M. Kojima, S. Kim, and H. Waki, A general framework for convex relaxation of polynomial optimization problems over cones, J. Oper. Res. Soc. Japan, 46 (2003), pp. 125–144 | Khác | |||||||||
[8] X. D. Luo and Z. Q. Luo, Extension of Hoffman’s error bound to polynomial systems, SIAM J. Optim., 4 (1994), pp. 383–392 | Khác | |||||||||
[9] Z. Q. Luo and J. S. Pang, Error bounds for analytic systems and their applications, Math. Program., 67 (1994), pp. 1–28 | Khác | |||||||||
[12] K. F. Ng and X. Y. Zheng, Global error bounds with fractional exponents,Math. Program. Ser. B, 88 (2000), pp. 357–370 | Khác | |||||||||
[14] P. A. Parrilo, Semidefinite programming relaxation for semialge- braic problems,Math. Program., 96 (2003), pp. 293–320 | Khác | |||||||||
[15] L. Qi, W. Sun, and Y. Wang, Numerical multilinear algebra and its applications, Front. Math.China, 2 (2007), pp. 501–526 | Khác | |||||||||
[16] R. T. Rockafellar, Convex Analysis, Princeton University Press, Princeton, NJ, 1970 | Khác | |||||||||
[17] W. H. Yang, Error bounds for convex polynomial, SIAM Optim.19(2009), pp. 1623-1647 | Khác |
Xem thêm
TỪ KHÓA LIÊN QUAN
TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG
TÀI LIỆU LIÊN QUAN