... 0,03.2,4 Hv= 0,072 γ 1 = = Hv 0,072 B= 0 ,103 r 0,7 Hv r B ⇒ = = = k 0 a γ r 1 γ = − k 3 0 a γ 2,4 γ = = =2,68 Kg/dm 1-r 1-0 ,103 ⇒ - 1 - Tóm tắt: W =10% ; â 3 0 γ =2,2 kg/dm B=1; bh 3 0 γ ... GIẢI BÀI TẬP MÔN VẬT LIỆU XÂY DỰNG A- TÍNH CHẤT CƠ BẢN CỦA VLXD Bài 1- Một vật ở trạng thái ẩm 10% có khối lượng thể tích 2,2kg/dm 3 , ở trạng thái bão hoà nước hoàn toàn có khối lượng thể tích ... thể tích của vật không thay đổi khi độ ẩm thay đổi. Cho γ op =0,9g/cm 3 , γ o bh =1,75g/cm 3 , B =100 %, γ n =1g/cm 3 . G' P T Fasm Bài 8- Một vật ở trạng thái khô có khối lượng là 152g được...
Ngày tải lên: 10/06/2014, 16:53
hướng dẫn giải bài tập vật lý 12
... là: L = 10lg 0 I I = 10lg 4 12 4 .10 10 − − ≈ 86dB 11. L 1 = 10dB = 1B do đó I 1 = 10I 0 = 10 -11 W/m L 2 = 2B do đó I 2 = 100 I 0 = 10 -10 W/m L 3 = 4B do đó I 3 = 10 4 I 0 = 10 -8 W/m L 4 ... tập: 10. Chọn C. 11. Chọn C. 12. Từ công thức : 2 1 mv 2 = eU max = E đ , ta suy ra E đ = 1,6 .10- 19 .10 000 2 J; E đ ≈ 2,26 .10 -15 J v = 15 31 2. 2.2,26 .10 Um 9,1 .10 − − = = 0,7047 .10 8 m/s ≈ 70 ... 10 4 I 0 = 10 -8 W/m L 4 = 6B do đó I 4 = 10 6 I 0 = 10 -6 W/m L 5 = 8B do đó I 5 = 10 8 I 0 = 10 -4 W/m L 6 = 13B do đó I 6 = 10 13 I 0 = 10W/m 12. L = 10lg 0 I I = 1 do đó lg 0 I I = 0,1...
Ngày tải lên: 23/05/2014, 15:21
Hướng dẫn giải bài tập vật lý luyện thi đại học cao đẳng
... 66055 .10 −27 (kg), h = 6, 625 .10 −34 (Js), c = 3 .10 8 (m/s) ☛ ✡ ✟ ✠ A f 2 ≥ 1, 723 .10 20 (Hz) . ☛ ✡ ✟ ✠ B f 2 ≥ 1, 762 .10 21 (Hz) . ☛ ✡ ✟ ✠ C f 2 = 0, 361 .10 18 (Hz) . ☛ ✡ ✟ ✠ D f 2 ≥ 2, 217 .10 25 (Hz) ... ứng là ? ☛ ✡ ✟ ✠ A 23, 21 .10 −14 (J) và 23, 56 .10 5 pm . ☛ ✡ ✟ ✠ B 0, 1254 .10 −29 (J) và 12, 56 .10 5 pm . ☛ ✡ ✟ ✠ C 0, 1817 .10 −29 (J) và 10 5 pm . ☛ ✡ ✟ ✠ D 16, 38 .10 −14 (J) và 1, 2pm . Câu ... ? ☛ ✡ ✟ ✠ A 16, 38 .10 −14 (J) v à 1, 2pm . ☛ ✡ ✟ ✠ B 23, 21 .10 −14 (J) v à 23, 56 .10 5 pm . ☛ ✡ ✟ ✠ C 0, 1254 .10 −29 (J) v à 12, 56 .10 5 pm . ☛ ✡ ✟ ✠ D 0, 1817 .10 −29 (J) v à 10 5 pm . II.PHẦN...
Ngày tải lên: 06/06/2014, 00:12
SKKN: Lựa chọn và hướng dẫn giải bài tập vật lý Phần điện học lớp 9 THCS
... 1,5l nớc để nhiệt độ từ 25 0 C đến 100 0 C là : Q 1 = cm (t 2 - t 1 ) = 4200.1,5 (100 - 25) = 472500 (J) (3) Hiệu suất của bếp: == %100 . 1 Q Q H %75,78 %100 . 600000 472500 = J J (4) c, ... tính nhiệt lợng thu vào của nớc để đun sôi 1,5l nớc từ 25 0 c đến 100 0 C (Nhiệt lợng có ích ) - Công thức tính hiệu suất : %100 . 1 Q Q H = - Công của dòng điện theo định luật bảo toàn là ... (3) Giải hệ phơng trình sau : = =+ 300. 40 21 21 RR RR Giải ra ta đợc : = = 30 10 2 1 R R hoặc = = 10 30 2 1 R R Bớc 3: Sơ đồ luận giải Bớc 4: Hệ thống câu hỏi : Muốn tính điện trở...
Ngày tải lên: 04/11/2014, 20:06
skkn lựa chọn và hướng dẫn giải bài tập vật lý - phần điện học lớp 9 thcs
... 1,5l nước để nhiệt độ từ 25 0 C đến 100 0 C là : Q 1 = cm (t 2 - t 1 ) = 4200.1,5 (100 - 25) = 472500 (J) (3) Hiệu suất của bếp: == %100 . 1 Q Q H %75,78 %100 . 600000 472500 = J J (4) c, ... nhiệt lượng thu vào của nước để đun sôi 1,5l nước từ 25 0 c đến 100 0 C (Nhiệt lượng có ích ) - Công thức tính hiệu suất : %100 . 1 Q Q H = - Công của dòng điện theo định luật bảo toàn là ... trình sau : = =+ 300. 40 21 21 RR RR Giải ra ta được : Ω= Ω= 30 10 2 1 R R hoặc Ω= Ω= 10 30 2 1 R R Bước 3: Sơ đồ luận giải Bước 4: Hệ thống câu hỏi : Muốn tính...
Ngày tải lên: 20/12/2014, 20:31
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: