Tài liệu tham khảo |
Loại |
Chi tiết |
[1] Nguyễn Đình Hà (2012), Chiều đồng điều Gorenstein, Luận văn thạc sĩ Toán học, Trường Đại học Vinh |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Chiều đồng điều Gorenstein |
Tác giả: |
Nguyễn Đình Hà |
Nhà XB: |
Trường Đại học Vinh |
Năm: |
2012 |
|
[2] Sze-Tsen Hu (1973), Nhập môn Đại Số Đồng Điều, Bản dịch tiếng Việt |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Nhập môn Đại Số Đồng Điều |
Tác giả: |
Sze-Tsen Hu |
Năm: |
1973 |
|
[3] Nguyễn Thị Bình Minh (2012), Về chiều đồng điều, Luận văn thạc sĩ Toán học, Trường Đại học Vinh.Tiếng Anh |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Về chiều đồng điều |
Tác giả: |
Nguyễn Thị Bình Minh |
Nhà XB: |
Trường Đại học Vinh |
Năm: |
2012 |
|
[4] M. Auslander, M. Bridger (1969), Stable Module theory, American Mathematical Society, Providence, RI, Memoirs of the American Math- ematical Society, No. 94 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Stable Module theory |
Tác giả: |
M. Auslander, M. Bridger |
Nhà XB: |
American Mathematical Society |
Năm: |
1969 |
|
[6] L. W. Christensen (2000), Gorenstein Dimensions, in: Lecture Notes in Mathmatics, 1747, Springer, Berlin |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Gorenstein Dimensions |
Tác giả: |
L. W. Christensen |
Nhà XB: |
Springer |
Năm: |
2000 |
|
[9] Henrik Holm (2004), Gorenstein homological dimensions, Journal of Pure and Applied Algebra 189,167-193 |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Gorenstein homological dimensions |
Tác giả: |
Henrik Holm |
Nhà XB: |
Journal of Pure and Applied Algebra |
Năm: |
2004 |
|
[11] Jinzhong Xu (1996), Flat Cover of Modules, in: Lecture Note in Math- ematics, 1634, Springer, Berlin |
Sách, tạp chí |
Tiêu đề: |
Flat Cover of Modules |
Tác giả: |
Jinzhong Xu |
Nhà XB: |
Springer |
Năm: |
1996 |
|
[5] L. L. Avramov, A. Martsinkovsky (2002), Absolute, relative, and Tate cohomology of modules of finite Gorenstein dimension, Proc. London Math. Soc., (3) 85(2), 393-440 |
Khác |
|
[7] E. E. Enochs, O. M. G. Jenda (1995), Gorenstein injective and projec- tive modules, Math. Z., 220 (4) 611-633 |
Khác |
|
[8] E. E. Enochs, O. M. G. Jenda (2000), Relative Homological Algebra, in:de Gruyter Expositions in Mathematics, 30, Walter de Gruyter & Co., Berlin |
Khác |
|
[10] Joseph J. Rotman (1979), An introduction to homological algebra, Aca- demic press, New York, San Francisco, London |
Khác |
|