... 1, 125m/s 2 ; m = 0, 01; g = 10 m/s 2 F = 2000 (1, 125 + 0 ,1) = 2450N Bài 19 : Một ô tô có khối lượng 1 tấn chuyển động trên đường ngang khi qua A có vận tốc 18 km/h và đến B cách A một khoảng là 10 0m ... AB 2 A 2 B S2 vv − = 1ms -2 ; µ = 0 ,1; g = 10 ms -2 Thay vào ta được: F = 10 00 (1 + 0 ,1. 10) = 2000N Vậy công của lực kéo: A F = F.S AB = 2000 .10 0 =2 .10 5 J = 200kJ 2....
Ngày tải lên: 17/10/2013, 09:11