... Iốt phóng xạ I 13 1 53 là A. N 0 =9 ,19 .10 21 ; B. N 0 =9 ,19 .10 23 ; C. N 0 =9 ,19 .10 24 ; D. N 0 =9 ,19 .10 22 50 D. cùng tn s v tr pha mt góc 2 vi cng dòng in trong mch. 14 ) U L , U R , ... mm. Số vân tối quan sát đợc trên màn là A. 17 . B. 18 . C. 16 . D. 19 THI TH I HOC NM 2 010 MễN: VT Lí Thi gian lm bi: 90 phỳt (khụng k thi gian giao ) 1) Một vật dao...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 23:00
... %$&EeJI6/@PNK TRƯỜNG THPT PHAN THÚC TRỰC ĐỀ THI THỬ ĐẠI HỌC LẦN II NĂM 2 010 MÔN VẬT LÝ,KHỐI A Thời gian làm bài: 90 phút; ( Đề thi có 06 trang ) Mã đề thi 485 ... -(7;/V&%-(&%rP-9X&$/;r /...
Ngày tải lên: 03/07/2014, 10:00
De thi thu DH Vat Ly 2010
... số góc 10 4 rad/s .Điện tích cực đại trên tụ là 10 -9 C .Khi cường độ dòng điện trong mạch bằng 6 .10 -6 A thì điện tích trên tụ A. 4 .10 -10 C B. 6 .10 -10 C C. 2 .10 -10 C D. 8 .10 -10 C ... GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO Tham Khao (Đề thi có 05 trang) ĐỀ THI THU VÀO ĐẠI HỌC, CAO ĐẲNG 2 010 Môn thi: Vat Ly Thời gian làm bài: 90 phút (không kể thời gian giao đề) C...
Ngày tải lên: 10/07/2014, 01:00
ĐÊ THI THỬ ĐH VẬT LÝ 2010 SỐ 16
... tiết diện đều nhỏ so với chiều dài L, khối lượng thanh là M. Mômen quán tính đối với trục quay đi qua một đầu của thanh là: A. 2 1 M.L 6 B. 2 1 M.L 12 C. 2 1 L.M 12 D. 2 M.L 24 ĐỀ THI THỬ ĐẠI ... π cm Phương trình dao động tổng hợp của nó là: A. x 41cos( t 14 1 /18 0)= π + π cm B. x cos( t )= π − π cm C. x 9cos( t )= π − π cm D. 14 1 x 41cos( t ) 18 0 π = π − cm C©u 24 :...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 17:00
ĐỀ THI THỬ ĐH -VẬT LÝ 2010 (26)
... ra da trờn cu trỳc thi i hc nm 2 010 ca BGD&T 4 4 1. A 6. C 11 .A 16 .B 21. C 26.C 31. D 36.D 41. D 46.D 2. C 7. D 12 .C 17 .A 22.A 27.A 32.B 37.C 42.D 47.D 3. A 8. C 13 .B 18 .D 23.B 28.D 33.C 38.B ... gh6 7 1 . C. gh2 . D. gh3 . Câu18: Cho c= 3 .10 8 m/s và h= 6,625 .10 -34 J.s. Phôtôn của ánh sáng vàng, có bớc sóng =0,58 à m, mang năng lợng A. 2 ,14 .10 -19 J...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 17:00
ĐỀ THI THỬ ĐH -VẬT LÝ 2010 (28)
... 1 0`a ;1 `a *`>$A#K7.)U^`[cU1` b0c A4HLJ^chIa1\ K78>K 91 *^hcU1` b0` A 1. m" :1 c^cU1` b0` A 1. m" ;1 1 0^ 1 ` b0` A 1. m" ;1 ;1 h^h1` b0` A 1. m" ;1 *$A#K7.LN?91RA'J*K!'JK78 46...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 17:00
ĐỀ THI THỬ ĐH -VẬT LÝ 2010 (31)
... dòng quang điện. Cho h = 6,625 .10 -34 Js và c = 3 .10 8 m/s. 1eV = 1, 6 .10 -19 J A. U AK ≤ - 1, 1V. B. U AK ≤ - 1, 2V. C. U AK ≤ - 1, 4V. D. U AK ≤ 1, 5V. Câu 31: Con lắc lò xo dao động theo ... 3 .10 8 m/s. A. A = 3, 9750 .10 -19 J. B. A = 1, 9875 .10 -19 J. C. A = 5,9625 .10 -19 J. D. A = 2,385 .10 -18 J. Câu 20: Chiếu bức xạ có bước sóng λ = 0,552µ...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 17:00
ĐỀ THI THỬ ĐH -VẬT LÝ 2010 (22)
... D. 0 = rad DAP AN MA DE 22: 1A 2D 3C 4D 5B 6C 7D 8B 9B 10 D 11 A 12 A 13 B 14 C 15 D 16 A 17 D 18 B 19 B 2OA 21D 22D 23C 24C 25D 26A 27A 28B 29A 30D 31B 32D 33B 34D 35C 36C 37C 38B 39D 40A 41D 42D 43C 44B 45B ... kể, khi cuộn 1 nối với nguồn xoay chiều U 1 = 11 0V thì hiệu điện thế đo được ở cuộn 2 là U 2 = 220V. Nếu nối cuộn 2 với nguồn U 1 thì hiệu điện thế đo được ở c...
Ngày tải lên: 11/07/2014, 17:00